กลับมาอีกครั้ง !! MAYA AWARDS 2020  [17 รางวัลมหาชน]

30 เม.ย. 63 เวลา 14:20 น.

MAYA AWARDS 2020 (มายามหาชน)
--- เปิดโหวตตั้งแต่ 1 พ.ค. - 10 ต.ค. 2563 --- 
โดยมีทั้งสิ้น 17 รางวัล ดังต่อไปนี้

.

[หมวด A]

รางวัลสาวเจ้าเสน่ห์ ขวัญใจมหาชน

A1 ใหม่-ดาวิกา โฮร์เน่

A2 แต้ว-ณฐพร เตมีรักษ์

A3 ญาญ่า-อุรัสยา เสปอร์บันด์

A4 เบลล่า-ราณี แคมเปน

A5 คิมเบอร์ลี่ แอน โวลเทมัส

A6 โบว์-เมลดา สุศรี

A7 เฌอปราง BNK48

A8 พิม-พิมประภา ตั้งประภาพร

A9 ใบเฟิร์น-พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์

A10 มิน-พีชญา วัฒนามนตรี

.

[หมวด B]

รางวัลหนุ่มเจ้าเสน่ห์ ขวัญใจมหาชน

B1 เข้ม-หัสวีร์ ภัคพงษ์ไพศาล

B2 มิกค์ ทองระย้า

B3 ต่อ-ธนภพ ลีรัตนขจร

B4 เป๊ก-ผลิตโชค อายนะบุตร

B5 หมาก-ปริญ สุภารัตน์

B6 มาริโอ้ เมาเร่อ

B7 เพิร์ธ-ธนพนธ์ สุขุมพันธนาสาร

B8 โป๊ป-ธนวรรธน์ วรรธนภูติ

B9 เจมส์-จิรายุ ตั้งศรีสุข

B10 กัน-นภัทร อินทร์ใจเอื้อ

.

[หมวด C]

รางวัลดาราคู่ขวัญ (คู่จิ้น) ขวัญใจมหาชน

C1 ออฟ จุมพล - กัน อรรถพันธ์

C2 เบลล่า ราณี - เวียร์ ศุกลวัฒน์

C3 มิว ศุภศิษฏ์ - กลัฟ คณาวุฒิ

C4 ริชชี่ อรเณศ - ก็อต อิทธิพัทธ์  

C5 โอห์ม ฐิติวัฒน์ - ฟลุ้ค ณธัช

C6 โบว์ เมลดา - มิกค์ ทองระย้า  

C7 ไบร์ท วชิรวิชญ์ - วิน เมธวิน

C8 มารี เบิร์นเนอร์ - กัน นภัทร

C9 มุกดา นรินทร์รักษ์ - ไมค์ ภัทรเดช  

C10 เซ้นต์ ศุภพงษ์ - ซี พฤกษ์

.

[หมวด D]

รางวัลดารา SEXY GIRL ขวัญใจมหาชน

D1 เกรซ-กาญจน์เกล้า ด้วยเศียรเกล้า

D2 ไอซ์-อภิษฎา เครือคงคา

D3 แต้ว-ณฐพร เตมีรักษ์

D4 เมย์-พิชญ์นาฏ  สาขากร

D5 แซมมี่ เคาวเวลล์

D6 คริส หอวัง

D7 อั้ม-พัชราภา  ไชยเชื้อ

D8 ใบเฟิร์น-พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์

D9 ติช่า-กันติชา ชุมมะ

D10 แนท-อนิพรณ์  เฉลิมบูรณะวงศ์

.

[หมวด E]

รางวัลเพลงประกอบละครยอดนิยม ขวัญใจมหาชน

E1 ขอแค่เธอ / ซีรีส์ TharnType the Series (อ๊อฟ-ชัยนนท์) / ช่อง ONE 

E2 รักติดไซเรน / ล.รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (ไอซ์-แพรวา) / ช่อง ONE  

E3 My Everything / ล.รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (บิวกิ้น) / ช่อง ONE 

E4 พรหมลิขิต / ล.ลูกกรุง (กัน-นภัทร) / ช่อง ONE

E5 ไม่มีนิยาม / ซีรีส์ Dark Blue Kiss จูบสุดท้ายเพื่อนายคนเดียว (เต ตะวัน - นิว ฐิติภูมิ) / ช่อง GMM 25

E6 ทุกวันที่สูญใจ / ล.ฟ้าฝากรัก  (โต๋ ศักดิ์สิทธิ์) / ช่อง 3

E7 อยากหยุดเวลาไว้ / ล.ลิขิตรักข้ามดวงดาว (นนท์ ธนนท์) / ช่อง 3

E8 คาถาหารัก / ล.ยอดรักนักรบ (เวียร์ ศุกลวัฒน์) / ช่อง 7

E9 สายซับ / ล.365 วันบ้านฉัน บ้านเธอ (BNK48) / Line TV

E10 แรงดึงดูดของความรัก / ล.สะใภ้อิมพอร์ต (มิน พีชญา - มิกค์ ทองระย้า) / ช่อง 7

.

[หมวด F]

รางวัลนักร้องลูกทุ่งหญิง ขวัญใจมหาชน

F1 ลิลลี่ / ค่ายได้หมดถ้าสดชื่น  (เพลง เลิกคุยทั้งอำเภอเพื่อเธอคนเดียว)

F2 หนามเตย สะแบงบิน / ค่าย สะแบงบิน Studio  (เพลง ชอบแบบนี้ฉ

F3 จินตหรา พูนลาภ / ศิลปินอิสระ 

F4 ตั๊กแตน ชลลดา / ศิลปินอิสระ

F5 กระต่าย พรรณิภา / ค่าย จ้วดจ้าด สตูดิโอ  

F6 ลำไย ไหทองคำ / ค่าย ไหทองคำ 

F7 เนสกาแฟ ศรีนคร / ค่าย เออน่าเรคคอร์ด 

F8 กวาง จิรพรรณ / ค่าย เซิ้ง Music 

F9 Super วาเลนไทน์ / ค่าย ท็อปไลน์มิวสิค

F10 แบม ไพลิน / ค่าย Smiles Music

.

[หมวด G]

รางวัลนักร้องลูกทุ่งชาย ขวัญใจมหาชน

G1 เต้ย อภิวัฒน์ / ค่าย คืนถิ่นสตูดิโอ

G2 ตรี ชัยณรงค์ / ค่าย แกรมมี่โกลด์

G3 แซ็ค ชุมแพ / ค่าย ต้นไม้มิวสิก 

G4 ลำเพลิน วงศกร / ค่าย แกรมมี่โกลด์ 

G5 การ์เนต  สะเลอปี้ / ค่าย พอดีม่วน Studio (เพลง ฝนเทลงมา)

G6 ออย แสงศิลป์ / ค่าย กีต้าร์เรคคอร์ด 

G7 พจน์ สายอินดี้ / ค่าย ศรีบุญเพ็ง ศรีเอเชีย

G8 เต๊ะ ตระกูลตอ / ค่าย SING MUSIC 

G9 ก้อง  ห้วยไร่ / ศิลปินอิสระ

G10 เบียร์  พร้อมพงษ์ / ค่าย แกรมมี่โกลด์

.

[หมวด H]

รางวัลนักร้องเพลงไทยสากล ขวัญใจมหาชน

H1 ส้ม มารี / ค่าย สไปซีดิสก์

H2 วันเดอร์เฟรม / ศิลปินอิสระ 

H3 ดูโอเมย์  / ค่าย ลายไทยอินดี้

H4 Milli / ค่าย ยัป! (Yupp!)

H5 THE TOYS / ค่าย วอท เดอะ ดัก

H6 นนท์-ธนนท์ จำเริญ / ค่าย ไอแอม

H7 แว่นใหญ่ / ค่าย Love Is

H8 ทอม อิศรา /  ศิลปินอิสระ

H9 MeYou (มิว-ชิษณุชา ตันติเมธ) / ค่าย White Music

H10 ป๊อก Mindset / ศิลปินอิสระ 

.

[หมวด I (ไอ)]

รางวัล The Best Commentator ขวัญใจมหาชน

I1 ครูสลา คุณวุฒิ

I2 หนึ่ง-จักรวาล เสาธงยุติธรรม

I3 โน้ต เชิญยิ้ม

I4 ตั๊ก-ศิริพร อยู่ยอด

I5 สุนารี ราชสีมา

I6 ซาร่า โฮเล่อร์

I7 ต้นหอม-ศกุนตลา เทียนไพโรจน์

I8 ดีเจนุ้ย-ธนวัฒน์ ประสิทธิสมพร

I9 ครูอ้วน-มณีนุช เสมรสุต

I10 มะตูม-เตชินท์ พลอยเพชร

.

[หมวด J]

รางวัลซีรี่ส์แห่งปี ขวัญใจมหาชน

J1 ด้ายแดง Until We Meet Again the Series / (Line TV)

J2 TharnType the Series เกลียดนักมาเป็นที่รักกันซะดีๆ / (ช่อง ONE)

J3 One Year 365 วัน บ้านฉัน บ้านเธอ / (Line TV)

J4 เพราะเราคู่กัน 2gether The Series / (ช่อง GMM25) 

J5 เคว้ง (The Stranded) / (Netflix)

J6 ไดมอนด์อายส์ ตา สัมผัส ผี 2 / (ช่อง MONO 29)

J7 Secret Garden อลเวงรักสลับร่าง / (ช่อง True4U)

J8 ปลายจวัก / (ช่อง TPBS) 

J9 Mother เรียกฉันว่าแม่ / (Line TV)

J10 Dark Blue Kiss จูบสุดท้ายเพื่อนายคนเดียว / (ช่อง GMM 25)

.

[หมวด K]

รางวัลนางเอกดาวรุ่งหญิง ขวัญใจมหาชน

K1 ริชชี่-อรเณศ ดีคาบาเลส / ล.ซ่อนเงารัก (ช่อง 3)

K2 มุกดา นรินทร์รักษ์ / ล.มธุรสโลกันตร์ (ช่อง 7)

K3 ฟ้า-ยงวรี งามเกษม / ล.ทะเลแปร (ช่อง อัมรินทร์ทีวี)

K4 เฌอปราง อารีย์กุล / ล.One Year 365 วัน บ้านฉัน บ้านเธอ (Line TV)

K5 อุ้ม-อิษยา  ฮอสุวรรณ / ล.แก้วกลางดง (ช่อง 3)

K6 มารีน่า บาเลนซิเอก้า / ล.ซ่อนเงารัก (ช่อง 3)

K7 เนย-ปภาดา กลิ่นสุมาลย์ / ล.ตะกรุดโทน (ช่อง 7)

K8 พลอยไพลิน ตั้งประภาพร / ภ.Low Season สุขสันต์วันโสด (สหมงคลฟิล์ม)

K9 พิงค์พลอย-ปภาวดี ชาญสมอน  / ล.ขิงก็ร่า ข่าก็แรง (ช่อง 7)

K10 เก้า-สุภัสรา ธนชาต / ล.เขาวานให้หนูเป็นสายลับ (ช่อง 3)

.

[หมวด L]

รางวัลพระเอกดาวรุ่งชาย ขวัญใจมหาชน

L1 สิงโต-ปราชญา เรืองโรจน์ / ล.Turn Left Turn Right สมองเลี้ยวซ้าย หัวใจเลี้ยวขวา (ช่อง GMM25)

L2 ก็อต-อิทธิพัทธ์ ฐานิตย์ / ล.ซ่อนเงารัก (ช่อง 3)

L3 แมน-ธฤษณุ สรนันท์ / ล.ฝ่าดงพยัคฆ์ (ช่อง PPTV)

L4 เข้ม-หัสวีร์ ภัคพงษ์ไพศาล / ล.ตะกรุดโทน (ช่อง 7)

L5 สกาย-วงศ์รวี นทีธร / ล.รักฉุดใจนายฉุกเฉิน (ช่อง ONE)

L6 คริส-พีรวัส แสงโพธิรัตน์ / ล.One Night Steal แผนรักสลับดวง (ช่อง GMM25)

L7 มิว-ศุภศิษฏ์ จงชีวีวัฒน์ / TharnType the Series เกลียดนักมาเป็นที่รักกันซะดีๆ (ช่อง ONE)

L8 ฮัท-จิรวิชญ์ พงษ์ไพจิตร / ภาพยนตร์ซีรี่ส์ ศรีอโยธยา ภาค 2 (ช่อง TRUE4U)

L9 โอบ-โอบนิธิ วิวรรธนวรางค์ / ล.รักไม่ลืม (ช่อง ONE)

L10 จอส-เวอาห์ แสงเงิน / ล.เกมรัก.เอา.คืน (ช่อง GMM25)

.

[หมวด M]

รางวัลดาราสมทบหญิง ขวัญใจมหาชน

M1 พิ้งกี้-สาวิกา ไชยเดช / ล.รักนิรมิต (ช่อง TRUE4U)

M2 ต้าเหนิง-กัญญาวีร์ สองเมือง / ล.รักฉุดใจนายฉุกเฉิน (ช่อง ONE)

M3 น้ำตาล-พิจักขณา วงศารัตนศิลป์ / ล.ผมอาถรรพ์ (ช่อง 3)

M4 กรรณาภรณ์ พวงทอง / ล.มนตรามหาเสน่ห์ (ช่อง PPTV)

M5 เกรซ-พัชร์สิตา อธิอนันตศักดิ์ / ล.พรายพิฆาต (ช่อง 7) 

M6 แอน-สิเรียม ภักดีดำรงฤทธิ์ / ล.หัวใจศิลา (ช่อง ONE)

M7 น้ำฟ้า-ธัญญภัสร์ ภัทรธีรชัยเจริญ / ล.ทุ่งเสน่หา (ช่อง3)

M8 เมย์-พิชญนาฏ สาขากร / ล.ฤกษ์สังหาร (ช่อง ONE)

M9 เบญ-เรวิญานันท์ ทาเกิด / ล.สงครามนักปั้น 2 (ช่อง ONE)

M10 บูม-สุภาพร วงษ์ถ้วยทอง / ล.เล่ห์บรรพกาล (ช่อง3)

.

[หมวด N]

รางวัลดาราสมทบชาย ขวัญใจมหาชน

N1 บอม-ธนิน มนูญศิลป์ / ล.ทุ่งเสน่หา (ช่อง 3)

N2 ป๋อ-ณัฐวุฒิ สกิดใจ / ล.เล่ห์บรรพกาล (ช่อง 3) 

N3 แบงค์-ธิติ มหาโยธารักษ์ / ล.รักฉุดใจนายฉุกเฉิน (ช่อง ONE)

N4 อ่ำ-อัมรินทร์ นิติพน / ล.ทีใครทีมันส์ (ช่อง 3)

N5 มอส-ปฏิภาณ ปฐวีกานต์ / ล.ฤกษ์สังหาร (ช่อง ONE)

N6 มาสุ จรรยางค์ดีกุล / ล.ลับ ลวง ใจ (ช่อง 3)

N7 เต้ย-พงศกร  เมตตาริกานนท์ / ล.เพลิงพรางเทียน (ช่อง 3)

N8 บีม-กวี ตันจรารักษ์ / ล.เกมรัก.เอา.คืน (ช่อง GMMTV)

N9 พล-พูลภัทร อัตถปัญญาพล / ล.สองนรี (ช่อง 7)

N10 ไอซ์ซึ-ณัฐรัตน์ นพรัตยาภรณ์ / ล.VOICE สัมผัสเสียงมรณะ (ช่อง TRUE4U)

.

[หมวด O (โอ)]

รางวัลดารานำหญิง ขวัญใจมหาชน

O1 ใบเฟิร์น-พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ / ล.ใบไม้ที่ปลิดปลิว (ช่อง ONE)

O2 ญาญ่า-อุรัสยา เสปอร์บันด์ / ล.กลิ่นกาสะลอง (ช่อง 3)

O3 ใหม่-ดาวิกา โฮร์เน่ / ล.รักฉุดใจนายฉุกเฉิน (ช่อง ONE)

O4 มิน-พีชญา วัฒนามนตรี / ล.สองนรี (ช่อง 7)

O5 แพนเค้ก-เขมนิจ จามิกรณ์ / ล.VOICE สัมผัสเสียงมรณะ (ช่อง True4U)

O6 นุ่น-วรนุช ภิรมย์ภักดี / ล.วุ่นรักนักข่าว (ช่อง PPTV)

O7 โบว์-เมลดา สุศรี / ล.อินทรีแดง (ช่อง 7)

O8 ยุ้ย-จีรนันท์ มะโนแจ่ม / ล.วิมานมนตรา (ช่อง 7)

O9 มารี เบิร์นเนอร์ / ล.ลูกกรุง (ช่อง ONE)

O10 ณิชา-ณัฏฐณิชา ดังวัธนาวณิชย์ / ล.เพลิงพรางเทียน (ช่อง 3)

.

[หมวด P]

รางวัลดารานำชาย ขวัญใจมหาชน

P1 เวียร์-ศุกลวัฒน์ คณารศ / ล.ผู้บ่าวอินดี้ ยาหยีอินเตอร์ (ช่อง 7)

P2 ฌอห์ณ จินดาโชติ / ล.ฤกษ์สังหาร (ช่อง ONE)

P3 แอนดริว เกร้กสัน / ล.VOICE สัมผัสเสียงมรณะ (ช่อง True4U)

P4 ซันนี่ สุวรรณเมธานนท์ / ล.รักฉุดใจนายฉุกเฉิน (ช่อง ONE)

P5 ไมค์-ภัทรเดช สงวนความดี / ล.มธุรสโลกันตร์ (ช่อง 7)

P6 มิกค์ ทองระย้า / ล.มนตร์กาลบันดาลรัก (ช่อง 7)

P7 นิว-วงศกร ปรมัตถากร / ล.ทะเลแปร (ช่อง อัมรินทร์ทีวี)

P8 ต่อ-ธนภพ ลีรัตนขจร / ล.หัวใจศิลา (ช่อง ONE)

P9 กัน-นภัทร อินทร์ใจเอื้อ / ล.ลูกกรุง (ช่อง ONE)

P10 บอย-ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์ / ล.เพลิงรักเพลิงแค้น (ช่อง 3)

.

[หมวด Q]

รางวัลสถานีโทรทัศน์ดิจิทัลยอดนิยมแห่งปี

Q1 ช่อง Workpoint 23 

Q2 ช่อง True4you (24) 

Q3 ช่อง GMM 25 

Q4 ช่อง 9 โมเดิร์นไนน์  (30) 

Q5 ช่อง ONE 31 

Q6 ช่อง ไทยรัฐทีวี (32) 

Q7 ช่อง 3 HD (33)

Q8 ช่อง อัมรินทร์ทีวี 34 

Q9 ช่อง 7 HD (35) 

Q10 ช่อง PPTV 36 

.

ร่วมเชียร์ ร่วมโหวต โดยพิมพ์รหัสของศิลปินที่ชื่นชอบ ส่ง SMS มาที่ 

 4504288 (ครั้งละ 6 บาท) = 1 คะแนน 

 4504289 (ครั้งละ 25 บาท) = 5 คะแนน 

 หรือ ตัดคูปองโหวตในนิตยสารมายา แชนแนล (Big Vote) = 10 คะแนน ส่งมาที่กอง บก. มายาแชนแนล 

----- ปิดโหวต 10 ตุลาคม 2563 -----

ข่าวที่เกี่ยวข้อง